You are here: Home สินค้า/ผลกำไร การคิดต้นทุน
PDF Print E-mail

การคิดต้นทุน

สินค้า ราคาต่อกิโล
ลูกชิ้นอู้ฟู่ 80 บ./กิโล (มี 42 ลูกใหญ่)
น้ำจิ้มอู้ฟู่
ฟรี  ใช้สำหรับ ลูกชิ้น 4 กิโล
(น้ำจิ้ม 1 กิโลใช้กับลูกชิ้น 4 กิโล)
อื่น ๆ 10 บ./กิโล
ต้นทุนรวม 90 บ./กิโล

 

 

 

 

 


หมายเหตุ : ต้นทุนสินค้าไม่รวม ค่าที่ ค่าแรง และ ค่าขนส่งต่างจังหวัด

ลูกชิ้น 1 กิโล ขายได้เงินเท่าไหร่
ลูกชิ้น 1  กิโล ขายได้  150 บาท  (ลูกชิ้น 1 กิโล มี  42  ลูกใหญ่ ขายลูกละ 3.57 บาท)
กำไร ต่อ กิโล เป็นเท่าไร
กำไร ต่อกิโล =  150 บาท -  90 บาท = 60 บาท

ขายต่อวันกำไรต่อวันกำไรต่อเดือน

ขายต่อวัน กำไรต่อวัน กำไรต่อเดือน
10 กิโล 600    บาท 18,000    บาท
20 กิโล 1,200    บาท 36,000    บาท
 


Line id : ufofishball